![อดีตประตูท่าเรือ](/_ipx/_/public/uploads/randomPics/news/breaking-news.webp)
เส้นเลือดสมองแตก บริจาคดวงตาช่วยคนอื่น
เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม ชีวิตของนายวรเชษฐ์ มณีโชติ ผู้เคยเป็นนักกีฬาและโค้ชฟุตบอลต่างๆ ในจังหวัดเพชรบูรณ์ได้สิ้นสุดลง หลังการเส้นเลือดในสมองแตก แต่ก่อนจากดวงตาที่เสียไป ด้วยความประสงค์ที่สุดท้าย, นางวิชชุดา มณีโชติ ภรรยาของนายวรเชษฐ์ ทุ่มเทมอบดวงตาของสามีแก่สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยรายอื่น และญาติอื่นๆ ตลอดจนนำมาบริจาคให้เทียบเคียงกับคุณค่าของชีวิตที่จากไป
#อดีตประตูท่าเรือ #เส้นเลือดสมองแตก #บริจาคดวงตา #ความประสงค์ #ภูมิที่ดี #เวลาต่อมา